
Mapendekezo Ya Tume Ya Ugavi Wa Mapato Kuhusu Mgao Wa Mapato Kati 

Ya Serikali Ya Kitaifa Na Serikali Za Ugatuzi 

 

 

2nd November 2021: Tume ya ugavi wa mapato (CRA) leo imetoa mapendekezo ya 

ugavi sawa wa mapato kati ya serikali ya kitaifa na serikali za ugatuzi kwa kipindi cha 

mwaka wa kifedha 2022/2023. 

Tume inapendekeza kuwa: kulengana na makadirio ya mapato ya kima cha shilingi bilioni 

2,142 ya mwaka wa kifedha wa 2022/23, serikali ya kitaifa ipate mgao wa shilingi bilioni 

1,765.2 na serikali za ugatuzi zipate shilingi bilioni 370 na nyongeza ya  shilingi  bilioni 

6.8  kwa mfuko wa usawazishi. Mgao wa serikali za ugatuzi ni sawa na asilimia 27.3 ya 

taarifa za fedha za punde Zaidi zilizokaguliwa  za mwaka wa kifedha  wa 2016/17 ambazo 

ni kima cha shilingi bilioni 1,357.7 

 

Tume  inapendekeza pia  kua makadirio ya  ongezeko la mapato la kima cha shilingi bilioni 

366.4 zaidi  ya makadirio ya shilingi bilioni 1,775.6 ya mwaka wa kifedha a 2021/22 

yatakapoafikiwa  basi fedha hizo zitumike kupunguza nakisi ya kifedha kwa mujibu wa 

maslahi ya kitaifa. 

 

Mgao wa mapato wa  mwaka wa 2022/23 unatarajiwa kuongezeka  kwa kima cha shilingi 

bilioni 366.4 kutoka makadirio ya shilingi bilioni 1,775.6  ya mwaka wa  2021/22 hadi 

bilioni 2,142. Tume imezingatia pia kwamba kwa kuwa kiwango cha mapato kimebaki 

chini ya makadirio kwa miaka tisa mtawalia ya ugatuzi,serikali ya kitaifa imekuwa 

ikigaramia nakisi ya mapato hayo hiiikitokana na sheria ya ugavi wa mapato ambayo 

hulinda mgao wa kaunti usibadilishwe. Kugaramia nakisi ya mapato huathiri nakisi ya 

kifedha ya serikali ya kitaifa na hatimaye ongezeko la deni la umma. 


